REPUBLIC OF KENYA

AFISI YA MSAJILI WA VYAMA VYA KISIASA

HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

OFFICE OF THE REGISTRAR

OF POLITICAL PARTIES

ORPP
Strengthening Political Parties

S/no. Huduma

Mahitaji

Ada kwa wateja

Muda

Kutoa ushauri kwa

1. wanaowasilisha maombi
kuhusu mahitaji ya usajii wa
vyama vya kisiasa

Maombi ya habari

Bila malipo

Siku moja (1) ya kikazi

2. Ukaguzi wa jina, rangi au
ishara na kauli mbio

- Ombi lililoandikwa

-Orodha ya majina
yaliyopendekezwa

-Ishara iliyopendekezwa

-Rangi
zilizopendekezwa

-Kauli mbio
zilizopendekeza

n ORPPKenya

Shilingi mia tano
(500)

Siku kumi na nne (14) za kikazi
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3. Uwasilishaji wa hati za chama | -Katiba ya chama Bila malipo
inayopendekezwa
(nakala 2)

-Kanuni za chama
zinazopendekezwa

- Kumbukuku za
mkutano wa kwanza za
wanachama waangzilishi

4. Kudhibitisha nakala -Nakala tatu (3) za katiba ya chama Bila malipo Siku kumi na nne (14) za kikazi
2|I|zowa'3|l|shwa katika -Nakalatatu (3) za kanuni za uteuzi
nambari ya 3

0. Uwasilishaji wa taarifa ya -Nakala 2 za taarifa ya Itikadi Bila malipo Siku moja (1)
tikad -Nakala 2 za manifesto ya chama

6. Usajili wa muda - Ombi lililoandikwa Shillingi elfu mia

. moja
- Katiba ya chama

- Kanuni za uchaguzi na uteuzi

- Nukuu/kumbukumbu zilizotiwa sahihi katika
mkutano anzilishiwa Baraza Kuu la Kitaifa

- Fomu zilizojazwa kikamilifu (PP1, PP2)

- Fomu ya uhakiki
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- Ada iliyotengwa

7. Kudhibitisha usajili kamili -Ombi lililoandikwa Bila malipo
katika nambari ya 6 _
- Katiba ya chama
- Kanuni za uchaguzi na uteuzi
- Nukuu/kumbukumbu zilizotiwa sahihi katika
mkutano anzilishiwa Baraza Kuu la Kitaifa
- Fomu zilizojazwa kikamilifu (PP1, PP2)
- Fomu ya uhakiki
8. Utoaji wa Cheti cha Usajili wa +Cheti cha Usajili wa muda Bila malipo Siku thelathini (30)
Muda

n ORPPKenya
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9a

Kuonyesha mbinu ya
kimtandao ya kusajili
wanachama

Mbinu ya usajil

Kuonyesha njia zilizopendekezwa za usajili wa
wanachama

Bila

Siku moja baada ya kutimiza
masharti

(mkutano uliandaliwa)

Ob

Usajili kamili

- Ombi lililoandikwa

- Nakala tatu za katiba ya chama na kanuni za
uteuzi zilizoidhinishwa

- Nakala mbili (2) za fomu PP4 na PP5 zilizojazwa
kikamilifu na viambatisho husika

- Cheti asili cha usajili wa muda

- Ahadi ya kuzingatia Kanuni za Maadili za Vyama
vya Kisiasa

- Ada iliyowekwa

Shilingi elfu mia tano|Siku thelathini (30)

10

Kudhibitisha usajili kamili
katika nambari ya 9

Ombi lililoandikwa

Nakala tatu za katiba ya chama na kanuni za
uteuzi zilizoidhinishwa

Nakala mbili (2) za fomu PP4 na PP5 zilizojazwa
kikamilifu na viambatisho husika

Cheti asili cha usajili wa muda

Ahadi ya kuzingatia Kanuni za Maadili za Vlyama

Bila malipo
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vya Kisiasa
11.  |Utoaji wa Cheti Kamilicha  Cheti Kamili cha Usajili Bila malipo Siku thelathini (30) baada ya
Usajili kukithi mahitaji
12.  |Kubadilisha au kurekebisha |- Ombi liloandikwa Bila malipo Siku kumi na nne (14) za kikazi
rkr?alswala ya chama cha - Notisi iliyochapishwa katika angalau magazeti mawili
isiasa Y
yanayosambazwa kitaifa
-Notisi za kumbukumbu za mkutano wa Baraza Kuu la
Kitaifa uliofanya uamuzi wamabadiliko husika
- Fomu za PPT zilizojazwa kikamilifu
13.  [Kudhibitisha uanachama -Kitambulisho cha kitaifa au pasipoti halali Bila malipo papo hapo
-Kuingia katika akaunti binafsi wa mitandao iliyowekwa
kuhusu huduma hii
14.  |Ukaguzi wa uanachama -Ombi lililoandikwa Shilingi mia tano  [Siku tatu (3) za kikazi
-Nakala ya kitambulisho au pasipoti (500)
15.  Kujiuzulu kutoka kwa chama ) Njia ana kwa ana Bila malipo Kulingana hadhi ya uanachama
cha kisiasa 3 .
- Nakala mbili (2) za barua ya kujiuzulu
(iliyoandikwa kwake Katibu Mkuu wa chama na

n ORPPKenya
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nakala kwake Msajiliwa Vyama vya Kisiasa)
- Kitambulisho cha kitaifa au pasipoti halali

b) Njia ya kieletroniki kutumia mitandao iliyowekwa
kuhusu huduma hii

Bila malipo

Papo hapo

16.

Uchapishaji wa muungano wa
vyama vya kisiasa

*  Fomu za PP20/PP21

e Taarifa iliyoidhinishwa
kuhakikisha kuwa njia
mwafaka zilifuatwa
kuhusu muungango wa
vyama

*  Vyeti vya usajiliwa
vyama vinavyoungana

*  Katiba na kanuni za
chama kipya
kinachoundwa au jina
liliafikiwa la chama
kimoja kwenye
muungano

* Jina, ishara, rangi na
kauli mbiu cha chama
kipya (ikiwa muungano
unaunda chama kipya)

* Maelezoya

wanachama wa baraza

Bila malipo

Siku saba (7)
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kuu la usimamizi

*  Orodha ya makao
makuu na afisi za
kaunti za chama kipya

*  Kumbukumbu za vya
kwenye muungano
zilizoishinishwa na
mabaraza makuu ya
vyama kwenye chama

e Kutia sahihi na
kuwasilisha mkataba
wa muungano kwa
Msaijili wa Vyama

17.

Uchapishaji wa miseto ya
vyama vya kisiasa

Kuwasilisha idhibati ilioidhinishwa kuhusu mkataba
wa makubaliano

Kuwasilisha fomu zilizojazwa za PP19
Kuwasilisha jina la mseto, ishara na kaulimbio

Taarifa kwamba sharia na mchakato kuhusu
mseto wa vyama ulifuatwa.

Kumbukumbu za baraza kuu la kila chama kwenye
mseto

Kuwasilisha jina, ishara na kauli mbio ya mseto

Kuhifadhi mkataba wa makubaliano wa mseto kwa
Msajiliwa Vyama vya Kisiasa

Bila malipo

Siku tano (9) za kikazi (baada
ya kupokea barua ya
uthibitisho)
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18.  Kusasisha vyama vya kisiasa [(Ombi liloandikwa Bila malipo Siku saba
kuhusu kiwango cha utimizaji
wa vigezo
19.  [Kubatilizwa kwa usajili wa - Kuwasilishwa na chama husika kwa barua Bila malipo Kukamilika kwa siku tisini (90)
chama cha kisiasa kuonyesha sababu za kutofutwa kwa usajili
- Kupokea chapisho la gazeti rasmi kuhusu Kukamilika kwa siku kumi na nne
kubatilizwa kwa usajili (14)
20.  |Kufunga shughuliza chama | - Idhibati ya kufutwa kwa usajili Bila malipo Kulingana na mchakato
cha kisiasa -Arafa kutoka kwa Mwanasheria Mkuu
- Ombi la Mwanasheria Mkuu kwa Mahakama ya Juu
na maamuzi yake
21.  [Kusimamia Hazina ya Vyama |Chama chahitajika kuwasilisha yafuatayo: Bila malipo Kila miezi mitatu
vya Kisiasa - Fomu ya PPF1
- Fomu ya PPF2
- Mpangilio wa kazi
- Sera ya Mpangilio
- Mahitaji ya benki na Maafisa watatu
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walioidhinishwa kuendesha shughuli zake za benki

- Afisa Mkuu Msimamizi

22.  [a) Udhibitishaji wa wagombea
huru sio mwanacha wa chama
chochote cha kisiasa

b) Kuhakikisha kwa
ishara/nembo ya mgombea

huru ambayo haifikiani nay
a nembo yeyote ya chama FAmbatanisha nembo zinazukusudiwa kutumiwa na

kilichosajiliwa mgombea huru ili kuidhinishwa

- Kuwasilisha ombi lililioandikwa ukitumia mfumo wa
kieletriniki uliowekwa na Msajili wa Vyama vya

Kisiasa Ada inayotozwa Siku saba (7)

23.  [Kutuma malalamishi: -Malalamishi yaliyoandikwa Bila malipo Siku saba (7)

a. Malalamishi jumla
b. Kuhusu vyama vya

kisiasa
24.  |Upatikanaji wa habari -Ombi la habari lililoandikwa na kusudi lake Gharama inalingana [Siku saba (7)
-Nakala ya kitambulisho cha kitaifa au pasipoti halali na muunQo
unaotumiwa

kuwasilisha habari
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Afisi ya Msajili wa Vyama vya Kisiasa imejitolea kutoa huduma kwa heshima na kiwango cha juu kulingana na kipengee cha 232 cha Katiba, sharia

husika za huduma za umma.
Huduma au bidhaa zilizoagizwa ambazo hazijatimiza vigezo vya ubora au afisa yeyote anayekiuka vigezo vilivyo katika utoaji huduma, ripoti kwenye

anwani iliyopo zifuatazo.
Msajiliwa Vyama vya Kisiasa

Makao ya Afisi kuu: 22 Jumbaa la Lion, Ghorofa 1 na 4, Kijibarabara cha Karuna,, Westlands

Sanduku la Posta: P.O. Box 1131-00606, Sarit Centre, Nairobi Kenya
Simu: @ +254(0)204 022000
Rununu: (Q) 0772281357
2 o00ms yaki
Barua Pepe: info@orpp.or.ke (maswali ya kijumla)
Wavuti: &= http://www.orpp.or.ke
Mitandao ya kijami: ORPPKenya, ' @ORPPKenya
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Ama

Tume ya Haki na Huduma (Commission on Administrative Justice) (CAJ)

Ghorofa ya 2, Jumba la End Towers

Waiyaki Way-Westlands, Nairobi

Sanduku la posta 20414-00200

Nairobi

Rununu: +254-20-227000/2303000/2603000/2603765/2409574/0777125818/0800221349(Ya bwerere)
info@ombudsman.go.ke/complain@ombudsman.go.ke

HUDUMA NI HAKI YAKO.
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